โครงการอบรมสุขาภิบาลอาหารผู้ประกอบการในความดูแลของศูนย์บริหารจัดการทรัพย์สิน มหาวิทยาลัยขอนแก่น โดยมี วิทยากรจากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดขอนแก่น (สสจ.ขอนแก่น)
262![](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/te5/1.5/16/1f389.png)
![](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/td7/1.5/16/1f4c5.png)
เป็นโครงการที่จัดให้ผู้สัมผัสอาหาร มีความรู้ ความเข้าใจ และปฏิบัติงานได้อย่างถูกต้อง เพื่อนำไปใช้ในการจำหน่ายอาหารในร้านต่อไป จัดขึ้นทั้งหมด 3 รุ่น (รุ่นละ 100 คน)
![](https://asset.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/2023-10-07_09-12-53_783979-300x200.jpg)
![](https://asset.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/2023-10-07_09-12-22_742702-300x169.jpg)
![](https://asset.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/2023-10-07_09-13-57_886162-300x169.jpg)
![](https://asset.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/2023-10-07_09-12-37_403098-300x225.jpg)
![](https://asset.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/2023-10-07_09-13-09_694217-300x225.jpg)
![](https://asset.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/2023-10-07_09-13-26_522160-300x225.jpg)
![](https://asset.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/2023-10-07_09-13-35_926546-300x225.jpg)
![](https://asset.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/2023-10-07_09-13-57_886162-300x169.jpg)
![](https://asset.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/2023-10-07_09-14-13_545529-300x225.jpg)
– วันที่โพส 2023-09-04 09:10:36